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Dar es Salaam 
04 Februari, 2025 
 
                                 TAARIFA KWA VYOMBO VYA HABARI 
 
Rais wa Jamhuri ya Muungano wa Tanzania, Mhe. Dkt. Samia Suluhu Hassan amepokea 
Tuzo Maalum ya Kimataifa ya Global Goalkeeper Award kutoka kwa taasisi ya Gates 
Foundation. 
 
Tuzo hiyo imetolewa katika hafla maalum iliyofanyika katika Hoteli ya Hyatt Regency kwa 
kutambua jitihada za makusudi zilizofanywa kwenye sekta ya afya na mafanikio ya Serikali 
ya Tanzania katika kupunguza vifo vya akina mama wajawazito na watoto wachanga chini 
ya umri wa miaka mitano. 
 
Tuzo hiyo ambayo hutolewa kwa viongozi waliowezesha nchi zao kuharakisha maendeleo 
kuelekea kufikia Malengo ya Maendeleo Endelevu (Sustainable Development Goals – 
SDGs) imekabidhiwa kwa Rais Dkt. Samia na Dkt. Anita Zaidi, Rais wa Kitengo cha Usawa 
wa Jinsia kutoka Taasisi ya Gates. 
 
Akizungumzia tuzo hiyo, Rais Dkt. Samia amesema kuwa kati ya mwaka 2020 hadi 2024 
uwekezaji uliofanywa na Serikali kwenye sekta ya afya imewezesha Tanzania kuongeza 
vituo vya kutolea huduma za afya vinavyotoa huduma za dharura za mama na mtoto 
kutoka 340 hadi 523.  
 
Aidha, wataalam wabobezi wa kiafya wa masuala ya mama na mtoto kutoka 69 hadi 338, 
na kuongeza mashine za ultrasound na sonograph kutoka 345 hadi 970. 
 
Rais Dkt. Samia amesisitiza kuwa Serikali itaendelea kutoa kipaumbele katika kuimarisha 
lishe ili kutokomeza utapiamlo na udumavu kwa watoto nchini. 



 
 

 
 

JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA 
KURUGENZI YA MAWASILIANO YA RAIS, IKULU 

 
 

 

 

 

 
2/2 

 

Rais Dkt. Samia amesema kuwa ameipokea tuzo hiyo kwa heshima ya watumishi wote 
katika sekta afya ambao kujitoa kwao, ujuzi na ustahimilivu wao umewezesha nchi kufanya 
maendeleo kwenye sekta hiyo. 
 

 
Sharifa B. Nyanga 
Mkurugenzi wa Mawasiliano ya Rais, Ikulu 
 
 
 
 
 


